บริษัทฟิวเจอร์เทคฯ โดยคุณพิมพาภรณ์ เต็มสุขอนันต์ กรรมการผู้จัดการ ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพไถ่ชีวิตโค กับท่านพระครูพัชรคณาภิรักษ์ เจ้าคณะอำเภอน้ำหนาว เจ้าอาวาส วัดโคกมน อ.น้ำหนาว จ.เพชรบูรณ์
เมื่อวันที่ 2 เมษายน 2566 ทางบริษัทฯ ได้ร่วมไถ่ชีวิตโค ก่อนที่จะเข้าโรงฆ่าสัตว์ หลังจากนั้นจะมอบให้กับผู้ที่รักสัตว์ช่วยดูแลจนสิ้นอายุขัย
อานิสงค์จากการไถ่ชีวิตโคให้มีชีวิตใหม่หลุดพ้นจากความตาย ช่วยส่งผลบุญหนุนนำให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อายุยืนยาว ปราศจากทุกข์โศก โรคภัย พ้นเคราะห์กรรม.
.
![](https://future-tech.co.th/wp-content/uploads/2023/04/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค-วัดโคกมน_๒๓๐๔๑๗_4.jpg)
![](https://future-tech.co.th/wp-content/uploads/2023/04/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค-วัดโคกมน_๒๓๐๔๑๗_5.jpg)
![](https://future-tech.co.th/wp-content/uploads/2023/04/LINE_ALBUM_ไถ่ชีวิตโค-วัดโคกมน_๒๓๐๔๑๗_2.jpg)
.
.
.